Gabatarwa ga Insulator na China a cikin Kasa da Minti 10

Abubuwan da ba su da kyau a gudanar da halin yanzu ana kiran suinsulators, da insulators kuma ana kiran su dielectrics.

Suna da matukar high resistivity.Ma'anar insulator: Abubuwan da ba sa tafiyar da wutar lantarki cikin sauƙi ana kiran su

insulators.Babu cikakkun iyakoki tsakanininsulatorsda madugu.

 

Siffofin

Siffofin insulators sune cewa cajin tabbatacce da mara kyau a cikin kwayoyin suna daure sosai,

kuma akwai ƙananan ƙwayoyin da aka caje waɗanda za su iya motsawa cikin yardar kaina.The macroscopic halin yanzu kafa ta

ana ɗaukar motsi a matsayin abu mara amfani.

 

Gudanarwa

Ana ƙayyade halayen insulator ta hanyar halayen electrons a cikin abun.Halin

electrons a cikin kristal ya dogara da tsarin band makamashi.Wani abu da ke da cikakken komai

band da cikakken valence band ne insulator.Bambanci na makamashi tsakanin kasan band conduction

da kuma saman valence band (band Lokacin da tazarar makamashi ya yi girma, ba ya gudanar da wutar lantarki a ƙarƙashin

filin lantarki na yau da kullun.Don abubuwan da ke da ƙananan ƙarancin makamashi, kodayake sun kasance masu insulators lokacin da yawan zafin jiki

yana da ƙasa, lokacin da yawan zafin jiki ya ƙaru, valence band electrons suna jin daɗin band din, kuma suna

zai kuma gudanar da wutar lantarki.Bugu da kari, lokacin da electrons ko ramuka akan matakin ƙazanta a cikin ratar band ɗin

murna ga bandeji ko valence band, zai kuma gudanar da wutar lantarki.

 

Ƙarfin filin lantarki

M insulators sun kasu kashi biyu iri: crystalline da amorphous.Ainihin insulator bai cika ba

marasa jagoranci.Ƙarƙashin aikin filin lantarki mai ƙarfi, caji mai kyau da mara kyau a cikin insulator

zai karya kuma ya zama caji kyauta, kuma aikin rufewa zai lalace.Wannan al'amari shine

da ake kira dielectric breakdown.Matsakaicin ƙarfin filin lantarki wanda kayan aikin dielectric zai iya jurewa ana kiransa

karfin filin rushewa.

 

R


Lokacin aikawa: Fabrairu-16-2022