Menene Socket Clevis?
Socket clevis kuma an san shi da harshen soket wani abu ne mai mahimmanci na fasahar layin sanda.
Ana yawan amfani da shi akan layukan sama, layin watsawa, da layukan wuta.
Babban sashi ne a cikin kayan aikin layin sanda wanda yawanci ke haɗa nau'in socket insulator da matsi na tashin hankali.
Kalli wannan:
Haɗin clevis na soket ya bambanta a ƙasashe daban-daban dangane da dokokin da ke tafiyar da fasahar layin sanda.
Don haka, yana da mahimmanci ku san haɗin kai a ƙasarku kafin yanke shawarar yin oda don kayan aikin.
Misali, a Afirka irin nau'in clevis da ake amfani da su ya haɗa da:
Harshen soket da aka yi amfani da shi sosai akan “Aluminum Conductor Karfe Karfe (ACSR)”
Diamita na waje ya ta'allaka ne tsakanin 7 mm zuwa 18.2mm (milimita murabba'in 25 da milimita murabba'in 150).
An kuma yi amfani da shi a kan "madaidaicin insulators na ball da nau'in soket" tare da diamita na fil ɗin ball na 16 mm.
Me yasa kuke buƙatar Socket Clevis?
A matsayin wani ɓangare na kayan aikin layin sanda, ana amfani da clevis soket don wasu dalilai.
- Yana haɗa nau'in socket insulator da matsi da tashin hankali ko goyan baya.
- Ana amfani da shi azaman dacewa a haɗa insulators na igiya ɗaya.Misalai sun haɗa da "ball da soket, clevis da haɗin harshe, faranti na karkiya don insulators iri-iri."
- Hakanan ana iya amfani dashi akan layin wutar lantarki azaman hanyar haɗin lantarki.
- A cikin layukan da suka wuce, ana amfani da shi a matsayin wani muhimmin sashi na samar da wutar lantarki ga jiragen kasa, motocin bas, da trams.
- A cikin layukan watsawa, yana cikin tsarin da aka ƙera don taimakawa wajen gudanar da madafan iko a mitocin rediyo.
Manyan Abubuwan Socket Clevis
Socket clevis taro ne na sassa daban-daban da abubuwa daban-daban.
Ko da yake sun bambanta da ƙira da siffa, ga wasu sassa na gama gari.
1. Anga ƙuƙumi
Wani yanki ne na ƙarfe yawanci U siffa kuma an tsare shi da fil ɗin clevis da kusoshi.
Hakanan, ana iya kiyaye ta ta amfani da madauki na ƙarfe mai ɗaure wanda ke da injin kulle kulle mai sauri.
Yana aiki a matsayin babban hanyar haɗin gwiwa a cikin tsarin haɗin kai daban-daban yayin da suke ba da haɗin kai da sauri.
2. Clevis fil
Wani sashe ne na clevis fastener wanda ke da manyan abubuwa guda uku da suka hada da clevis pin, clevis, da tang.
Fil ɗin nau'i biyu ne waɗanda suka haɗa da unthreaded da zare.
Fil ɗin da ba a karanta ba suna da kai mai siffar kubba a ƙarshen ɗaya kuma a ɗayan ƙarshen, akwai ramin giciye.
Don ajiye fil ɗin clevis a wurin, ana amfani da tsagaggen fil ko ƙugiya.
Fitin da aka zare a ɗayan ƙarshen ya sami kawunansu a gefe ɗaya yayin da ɗaya gefen kuma zare ne kawai.
Na goro yana zuwa da amfani lokacin da za a saka fil a wurin.
3. Clevis bolt
Ana iya amfani da shi don yin aiki a maimakon fil ɗin clevis ko da yake baya ɗaukar damuwa ta hanyar clevis fil.
An sanya su don ɗauka da kuma kula da nauyin tashin hankali.
4. Kofi
Ana kuma san shi da tsage-tsalle dangane da ƙasar da ake amfani da ita.
Ka tuna, wannan wani yanki ne na ƙarfe wanda ke aiki azaman mai ɗaure tare da iyakar da aka lanƙwasa yayin shigarwa.
Ana amfani da shi wajen haɗa ƙarfe guda biyu tare.
5. Bolt
Wani nau'i ne na fastener wanda ke da zaren namiji na waje da ake amfani da shi kuma yana da kamanceceniya da dunƙule.
Yawancin lokaci ana amfani dashi tare da goro.
A gefe ɗaya akwai ƙwanƙwasa kai kuma a ɗayan ƙarshen kuma zaren namiji na waje.
6. Gyada
Wannan nau'in maɗauri ne wanda ke da rami mai zare.
Ana amfani da shi tare da ƙugiya don ɗaure ko haɗa sassa daban-daban tare.
Ana haɗa haɗin gwiwa tare da haɗin zaren ta hanyar gogayya.
Baya ga haka, ya danganta ne da mikewa da matsawa sassan da suka hade waje guda.
Ƙayyadaddun fasaha na Socket Clevis
Kafin ka sayi clevis soket, yana da mahimmanci a kula da mahimman ƙayyadaddun fasaha masu zuwa:
1. Nau'in Material
Nau'in kayan da ake amfani da su wajen yin ƙwanƙwasa soket sune ƙarfe da ƙarfe.
An fi son waɗannan kayan saboda suna da ƙarfi sosai kuma suna iya jure nauyi da damuwa.
2. Maganin Sama
Socket clevises ana wucewa ta hanyar aikin tsoma galvanization mai zafi don sa su jure lalata.
Hot tsoma galvanization ya haɗa da tsoma baƙin ƙarfe ko karfe clevis a cikin zinc don faranta shi kuma ya ba shi taɓawa ta ƙarshe.
Ana wanke baƙin ƙarfe da ƙarfe da narkakken zinc a zafin jiki na digiri 449 na ma'aunin celcius.
3. Girma
Girman kan clevis soket sun bambanta dangane da girman na'urar.
Hakanan, girman girman soket ɗin clevis yana girma girma.
Ana auna faɗi da tsayi a cikin millimeters yayin da aka ƙayyade nauyi a cikin kilogiram.
4. Zane
Zane akan soket clevis ya dogara da kamfanin da ya kera shi.
A al'ada, abokin ciniki yana da ra'ayi a cikin nau'in ƙirar da zai buƙaci kuma don aikin, zai yi.
Zane na clevis na soket dole ne ya dace da aikin da aka nufa don aiwatarwa.
5. Load da aka ƙididdigewa
Matsayin da aka ƙididdigewa akan soket clevis ya dogara da adadin ƙarfin da zai yi amfani da shi.
Dole ne abokin ciniki ya ƙayyade aikin da clevis zai yi kafin siyan clevis.
Bayan haka masana'anta za su ba da shawara a kan madaidaicin soket clevis game da ƙimar ƙimar nauyi.
6. Nauyi
Nauyin clevis soket ya dogara da girman na'urar, kayan da ake amfani da su wajen kera na'urar.
Sauran kayan sun fi nauyi fiye da sauran suna haifar da babban bambanci a cikin nauyi.
Girma kamar nisa, tsayi suna bambanta kuma haka ma nauyi.
Tsarin Kera Socket Clevis
Tsarin masana'antu yana farawa tare da dumama, gyare-gyare, annealing sannan kuma zafi tsoma galvanization.
Hanyoyin da aka ambata a sama suna da haɗari kuma yawanci ana barin su don masana'antu suyi.
Kayayyaki: Babban albarkatun da ake buƙata shine ƙarfe da ƙirar ƙwanƙwasa soket.
Ana buƙatar wasu injina don wannan tsari waɗanda suke da tsada sosai.
Wannan shi ne dalilin da ya sa aka bar wa manyan masana'antu irin su Jingyoung su yi.
Tsanaki: Tsarin yin clevis ya haɗa da sarrafa ƙarfe a yanayin zafi sosai.
Tsari ne mai haɗari kuma dole ne ku yi taka tsantsan yayin sarrafa narkakken ƙarfe.
Hakanan yakamata ku sanya tufafi masu kariya da takalma don kare ku daga duk wani haɗari da zai iya faruwa.
Ma'auni: Wannan shine tsari na samun madaidaicin girman kayan da za a yi amfani da shi a masana'antu.
Ana yin shi bisa ga ƙayyadaddun abokin ciniki idan akwai ƙulli na soket na al'ada.
An yanke kayan cikin abubuwan da ake buƙata kafin a aiwatar da su zuwa sauran matakai.
Tsarin dumama: Ana dumama baƙin ƙarfe a yanayin zafi sosai don ya narke.
Simintin ƙarfe shine kayan da aka fi so saboda yana narkewa a ƙananan yanayin zafi idan aka kwatanta da wasu.
Ana canza shi daga m zuwa yanayin ruwa.
Narkakken ƙarfe yana da zafi sosai kuma ya kamata a yi taka tsantsan yayin wannan aikin.
Baya ga ƙarancin narkewa, simintin ƙarfe yana da ruwa mai kyau, ingantacciyar injin aiki, juriya da nakasar juriya.
Waɗannan kaddarorin sun sa ya zama kayan da aka fi so da aka yi amfani da su wajen yin clevis soket.
Yin gyare-gyare: Ana zuba baƙin ƙarfe narkakkar a cikin kwandon ƙugiya.
Ana siffanta ƙuran ta yadda ya sami rami mai kama da harshen soket.
Ƙarfin ruwa yana ɗaukar siffar gyaggyarawa wanda shine siffar clevis soket.
Annealing: Mataki na uku shi ne annealing wanda wani nau'i ne na maganin zafi wanda ke canza microstructure na ƙarfe.
Wani tsari ne da ke sa ƙwanƙwaran soket ta sami ƙarfinsa, taurinsa, da ductility.
Sanyi: mataki na huɗu ya haɗa da barin ƙarfe da aka ƙera don yin sanyi.
Tsarin sanyaya yana jinkirin don ƙyale ƙirar ta kasance cikin siffar kuma kada ta fashe.
Hot tsoma galvanization shine tsari na ƙarshe wanda aka sanyaya baƙin ƙarfe ta hanyar.
Wannan ya ƙunshi shafa clevis na soket ta amfani da Zinc don kare shi daga lalata.
Ana tsoma socket clevis a cikin narkakkar zinc a zazzabi na 449 digiri Celsius.
A wannan lokacin, soket clevis yana shirye kuma an duba shi don tabbatar da cewa yana da kyau don amfani.
Yadda ake Sanya Socket Clevis?
Shigar da soket clevis wani tsari ne da ke buƙatar samun sanduna a wurin kafin yunƙurin shigarwa.
Tabbatar cewa duk kayan suna cikin wurin suma kuma akwai tsani don ɗaukaka ku zuwa tsayin da ake buƙata.
- Ya kamata a hada igiyoyin insulator a ƙasa kafin hawan igiya.Haɗa igiyoyi a ƙasa yana da sauƙi idan aka kwatanta da yin shi a saman sandar.
- Hakanan ana shigar da insulators da kayan aiki a ƙasa da kuma a wurare masu tsayi.
- Don haɓaka haɓakar shigarwa, musamman ma lokacin da yanayin ginin ke aiki, an fi son haɗuwa da ƙasa.
- Ana yin taro a manyan tsaunuka lokacin da ginin yana da hani.
- A lokacin aikin shigarwa na insulators da kayan aiki a tsayi masu tsayi, ma'aikata suna ɗaukar kayan aiki, igiyoyi da kaset ɗin karfe sama da tsani.
- Matsayin shigarwa na hannun giciye yana alama kuma tare da taimakon igiya, an ja shi.
- An shigar da hannun giciye a wurin sannan an shigar da wasu kayan masarufi kamar insulator da insulator.
Socket clevis wani muhimmin abu ne na kayan aikin layin sanda kuma ƙwararru ne suka shigar dashi.
Irin aikin da ake sa ran yi yana buƙatar mutane masu ƙwarewa don shigar da shi saboda ba a karɓar kurakurai.
Hakanan yana da haɗari sosai don ƙoƙarin shigarwa ba tare da taimakon wasu mutane ba ma'ana ba za a iya yin shi ɗaya ɗaya ba.
Lokacin aikawa: Satumba 17-2020